Jump to content

Moghreb Tétouan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Moghreb Tétouan
Bayanai
Iri ƙungiyar ƙwallon ƙafa
Ƙasa Moroko
Mulki
Hedkwata Tétouan (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1956
matfoot.com

Moghreb Atlético Tetuán ( Larabci: المغرب أتلتيكو تطوان‎  ; acronym MAT ) kulob ne na ƙwallon ƙafa na ƙasar Morocco da ke Tétouan . MA Tétouan an kafa shi ne a cikin shekarar 1922 kuma ya kasance yana fafatawa a gasar cikin gida ta Tétouan har zuwa shekarar 1956 lokacin da Morocco ta sami 'yancin kai daga Spain yayin da kulob ɗin ya canza sheka zuwa gasar Morocco.[1]

Foundation da shekarun farko (1922-1956)

[gyara sashe | gyara masomin]

Kwanan kafuwar kulob ɗin, bisa ga sanannun bayanan, musamman a cikin litattafai da dama da Ahmed Mghara ya rubuta, ya koma shekarar 1926. Duk da haka, bisa ga tsofaffi da yawa daga birnin, kulob ɗin ya karbi ragamar mulki daga tsohon kulob din Atlético Tetuán, wanda aka ƙirƙiro a shekarar 1922.

Kofin Arewa

A lokacin shugaba Mohamed Medina da mataimakinsa Abdelatif Ghaylan ne aka naɗa Moghreb a karon farko a tarihinta inda ta lashe kofin Arewa .[2]

Bayan 'yancin kai (Tun daga 1956)

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan samun 'yancin kai na ƙasar Morocco, ƙungiyar ta kafa wani sabon kwamiti kuma ta samu kanta a rukunin arewacin ƙasar domin buga wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin Morocco. Kuma tun daga wannan lokacin, kulob ɗin ya buga wasanni 14 na farko da kuma 34 a rukuni na biyu. Moghreb Athletic na Tetouan ta yi nasara a karon farko a tarihin gasar zakarun Morocco, (wanda shi ne karon farko na gasar ƙwararru). An ci wannan taken a ƙarshen rana ta ƙarshe a ƙasan wanda ya zo na biyu a FUS Rabat (Fath), a ranar 28 ga Mayun 2012. Lokaci ne mai cike da tarihi ga kulob ɗin wanda ba wai kawai ya lashe kambun ba har ma ya fuskanci gudun hijira mafi girma na magoya bayansa (sama da mutane 45,000) a tarihin ƙwallon ƙafa na Morocco.[3]

Lahadi 25 ga Mayun 2014 za ta shiga cikin tarihi. Kulob ɗin ya lashe gasar ta na biyu da Raja de Casablanca. A wasan na 29, ƙungiyoyin biyu sun yi kunnen doki (maki 55) sai dai Raja, ita ce jagorar matsayi. Ƙungiyar OCS (Olympique de Safi) ta doke Raja a Safi da ci 1 da 1 yayin da Moghreb daga Tetouan, ta doke ta a sake haifuwar Berkane a Tetouan da ci 2 da 1. Wannan keɓewar ta ba shi damar shiga karon farko a tarihinta a gasar zakarun kulob na duniya da aka shirya a Maroko a watan Disambar 2014.

A kashi na 2, kulob ɗin ya lashe gasar sau 5 daga shekarar 1965 zuwa ta 2005. Ya kuma kasance dan wasan kusa da na karshe na gasar cin kofin Morocco a shekarar 2008 da MAS de Fès da na kusa da karshe sau biyu a 1965 da filin wasan Morocco da kuma a shekarar 1981 a kan CODM de Meknes na gaba na gaba.

  • Atlético Madrid
  • Atlético San Luis
  • Atlético Ottawa
  • Athletic Bilbao
  • Atlético Tetuán
  • AD Ceuta FC
  • IR Tanger
  • Atlético Junior
  1. "Moghreb Tétouan Live Scores, Fixtures & Results | Goal.com". www.goal.com. Retrieved 2022-03-03.
  2. "Morocco 2011/12". RSSSF. Retrieved 2022-03-03.
  3. El Moghreb Atlético de Tetuán apuesta por Sergio Lobera (Moghreb Athletic Tetouan bets on Sergio Lobera); Sport, December 24, 2014 (in Spanish)

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]